  • Facebook
  • Twitter
  • Line
06 ส.ค. 2568
4M2A0199 0
               เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2568 ดร.วันนี นนท์ศิริ ผู้ตรวจราชการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) เป็นประธานเปิดในงาน ประชุมวิชาการระดับนานาชาติ "The 11th TCU International e-Learning Conference and The 4th International Conference on Educational Communications and Technology 2025" หรือ IEC2025 x ICTAECT2025 x AIAT ภายใต้แนวคิด “Transformative AI-Learning Ecosystems: Sustainable Futures: Innovations, Inclusivity, and Impact" โดยมี นักวิชาการ นักการศึกษา และผู้เชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีจากทั่วโลกเข้าร่วมอย่างคับคั่ง ณ โรงแรมเดอะ เบอร์เคลีย์ ประตูน้ำ กรุงเทพฯ
4M2A0122 0
ทำข่าว : นางสาวพรชิตา รุกขชาติ
สำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม
กลุ่มสื่อสารองค์กร
โทรศัพท์ 0 2333 3782
E-mail : pr@mhesi.go.th
Facebook : MHESIThailand
Instagram : mhesithailand
Tiktok : @mhesithailand
X (Twitter) : @MHESIThailand
YouTube : @MHESIThailand
กระทรวง อว. หนุน มจพ. จับมือ 4 มหา’ลัยชั้นนำโลก ร่วมวิจัยวัสดุขั้นสูงสู่เวทีโลก "วันนี" เปิดงานประชุมวิชาการสภาศิลปะและวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยราชภัฏแห่งประเทศไทย ประจำปี 2568 ดันนิทรรศการ 5F สู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์ ยกระดับวัฒนธรรมไทยสู่เวทีโลก
  • วช.และคณะนักวิจัยไทยเข้าร่วมปร ...
    ข่าวสารหน่วยงาน
    วช.และคณะนักวิจัยไทยเข้าร่วมประชุมในหัวข้อที่เป็นประเด็นท้าทายใน S&T ระหว่าง STS forum 2023
    อว. ร่วมกับ มูลนิธิอุทกพัฒน์ฯ  ...
    ภาพข่าวและกิจกรรม
    กระทรวง อว. ร่วมกับเอกชน ขับเค ...
    ภาพข่าวและกิจกรรม
    กระทรวง อว. ร่วมกับเอกชน ขับเคลื่อนงานวิจัยใช้ได้จริง ตอบโจทย์นโยบาย “BCG Episide 1”